Visual Novel đầu tiên của bạn

KeitaHibitsu

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
VN đầu tiên mình đọc là "My gilfriend isthe president"
thấy art đẹp, với có chữ "18 cộng" nên download về chơi
khời dầu những tháng ngày tội lỗi

Mr.Yami

Eroge Addict
Reaction score
246
Credits
0
Còn 1 vài bộ nữa xem từ thời xa lắc xa lơ cơ mà nếu tính xem tử tế thì chắc bắt đầu từ bộ

ptrieu21

Eroge Addict
Uploader
Reaction score
156
Credits
0
Có ai nhờ vụ lều báo mới biết tới VN giống mình không, nghĩ cũng hài, trong khi bài báo nhầm mục đích dìm hàng, nhưng hóa ra lại quảng cáo thêm :D
Clannad là VN đầu tiên chơi, lúc đó hí hửng tưởng nó full patch Việt rồi, về sau vừa tra từ điển vừa chơi, mất hơn 2 tháng mới xong cái game :dead:

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11
Có ai nhờ vụ lều báo mới biết tới VN giống mình không, nghĩ cũng hài, trong khi bài báo nhầm mục đích dìm hàng, nhưng hóa ra lại quảng cáo thêm :D
Clannad là VN đầu tiên chơi, lúc đó hí hửng tưởng nó full patch Việt rồi, về sau vừa tra từ điển vừa chơi, mất hơn 2 tháng mới xong cái game :dead:
Bây giờ còn tra từ điển ko ? =))

i.am.nothing

Member
Reaction score
2
Credits
0
Đọc Saya no Uta đầu tiên vì nó là bộ mình tò mò bây lâu về em main, đọc rồi thì thấy nó giống tiểu thuyết kinh dị Nhật Bản chứ không phải là kiểu fiction romance như mình nghĩ. Khá trần trụi và chân thật, khi đọc mình luôn tự dằn vặt: "Khi con người không là gì ngoài sự xấu xí và ghê tởm, thế giới bỗng chốc quá tăm tối và đáng khinh"
Mình không care tình yêu của cặp Saya-Fuminori, ai có nghĩ sâu nghĩ xa thế nào chứ với mình đơn giản tình yêu của nó là bệnh hoạn. Cái mình care là cái thế giới quái dị mà cặp đôi này tạo ra khiến những con người rất đỗi bình thường trở thành thứ gì đó nhơ nhuốc, vô giá trị. Và nói gì đi nữa, luôn có đầy rẫy những thứ bệnh hoạn như thế tồn tại trên đời khiến cho bất kì con người bình thường nào cũng có thể chạm tới giới hạn làm người và tiếp tục cái vòng quay điên cuồng ấy.
Mình là kiểu người bình thường, nhưng mình nghĩ thế giới này sẽ luôn tồn tại song song giữa cái gọi là normal và insane. Thứ normal chỉ là rác rưởi vs lũ insane, còn lũ insane luôn làm bọn normal phải đặt dấu chấm hỏi cho sự tồn tại có nghĩa? hay vô nghĩa? của mình :188:

Vãi vậy =)) Mình thích quan điểm này của bạn =))