Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

wakarimasen

Member
Reaction score
25
Credits
13
Có bác nào rảnh cho mình hỏi xíu :D

Có thuật ngữ nào để phân biệt VN nhiều lựa chọn, nhiều route, nhiều ending với VN chủ yếu là đọc chữ mà ít lựa chọn không ?

Chả là mình chơi xong bộ Kara no Shoujo thì thấy thích mê vì hệ thống phức tạp, đa dạng của nó mà chuyển sang bộ My girl friend is the president thì thấy oải quá vì nó toàn đọc mà cả cái game số lựa chọn đếm trên đầu ngón tay :(

Bác nào biết VN có hệ thống kiểu Kara no Shoujo hoặc chi ít cũng có nhiều lựa chọn + route thì share mình với :D Mình cảm ơn.
Bạn cứ lên vndb search tag"Multiple Endings": https://vndb.org/g148
Score càng cao nghĩa là game đó càng nhiều ending

^: Down 2 cái file update này về cài thử xem có fix đc không:
http://feng-soft.sakura.ne.jp/support/akaneupdate01.exe
http://feng-soft.sakura.ne.jp/support/akaneupdate02.exe

quandore

Member
Reaction score
4
Credits
22
Thường mình mà gặp lỗi này thì thử kiếm coi game nó có cái _CommonRedist_ folder kèm không rồi install hết mớ software trong đó.

Nếu máy bạn thiếu 1 trong các phần mềm sau thì dễ gặp lỗi này:

- Microsoft Visual C++ 2010 và/hoặc 2013

- DirectX phù hợp. Kiểm tra trong C:/System32 và/hoặc C:/SysWOW64 xem có mớ file bắt đầu bằng d3dx9 hay không.
Không có thì cài đặt lại DirectX, chọn bản tìm được trong thư mục của game nếu có (không thì hình như bản mới nhất cũng ok)

Nhiều khi lỗi là do mấy file DirectX (d3dx9*) bị hư. Nếu bạn kiểm tra có đủ mớ software kể trên mà vẫn còn lỗi thì bạn nên thử cut mớ file bắt đầu bằng d3dx9 ra khỏi C:/System32 và/hoặc C:/SysWOW64 rồi paste ra chỗ nào dễ nhớ (vd desktop). Nói chung là backup d3dx9*, rồi cài lại DirectX như trên.

Thử chạy mấy game cũ mà cài ổn xem coi nó có gặp lỗi không. Nếu nó dính lỗi thì đem trả mớ file d3dx9* bạn backup về đúng chỗ ban đầu.
lúc đầu chơi bản down từ torrent, mới đây lên hako down về chơi bình thường mới lạ ... dù sao cũng thanks :D

AsMaster

Member
Reaction score
8
Credits
6
thích nhiều lựa chọn với lại story hay thì chơi YUNO-Kono Yo no Hate de Koi wo Utau Shoujo với mình đi
Cái flowchart thề phức tạp lắm lắm luôn ý
mà mãi mình vẫn chưa install được đây :104: cay vllll
Hay là cứ thử search game theo các ending ý :192: tag high amount of bad ending luôn được việc :70:

htd1101

NEET grill
Reaction score
434
Credits
22
thích nhiều lựa chọn với lại story hay thì chơi YUNO-Kono Yo no Hate de Koi wo Utau Shoujo với mình đi
Cái flowchart thề phức tạp lắm lắm luôn ý
mà mãi mình vẫn chưa install được đây :104: cay vllll
Hay là cứ thử search game theo các ending ý :192: tag high amount of bad ending luôn được việc :70:
Yu-no có bản trên nyaa.si (ko phải sukebei) kéo về ko cần cài đặt chơi được luôn. :sheep:

Còn flowchart thì thế, nhưng cái khó chịu của game là ở cái interact system thôi. Kèm thêm độ dài của text mỗi khi tương tác với vật cũng dễ gây mệt. Nếu chịu được mấy cái này thì yu-no cũng không thực sự quá phức tạp , có điều nếu không nhìn walk sẽ rất tốn time

Death

Đét
Reaction score
538
Credits
179
Không nhìn walk thì chẳng end được game ấy chứ =))
Thích tương tác thì cứ tìm mấy dòng PC-98 mà cày :64:

AsMaster

Member
Reaction score
8
Credits
6
Yu-no có bản trên nyaa.si (ko phải sukebei) kéo về ko cần cài đặt chơi được luôn. :sheep:

Còn flowchart thì thế, nhưng cái khó chịu của game là ở cái interact system thôi. Kèm thêm độ dài của text mỗi khi tương tác với vật cũng dễ gây mệt. Nếu chịu được mấy cái này thì yu-no cũng không thực sự quá phức tạp , có điều nếu không nhìn walk sẽ rất tốn time
hầy search mãi không ra hay là do không search bằng tiếng nhật??? Ai đó ơi hảo tâm cho link đi mình không biết tiếng nhật đâu :( Pleaseeeee :120:

Rỉbbon

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
2
mọi người giúp em cài game này với, game này có 2 disd, em đã mount disd 1 ra cài nhưng chưa được mà nó cứ đòi disd 2 như hình, có cách nào khắc phục ko ạ.
https://imgur.com/a/6k3tW0I

Last edited: