Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

quoc3D

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
1
Re: [Visual Novel] Tsundere rules the world~~~~

Thank bác Maou do mình trả lời bài viết bạn ấy mà quên đang ở bài Review/Preview không biết tại sao thấy cái game Koihime Musou thì mình đột nhiên thấy ngứa ngáy khó chịu đến mất kiểm soát :thodai: còn Sengoku Rance thì mình lại thấy thích :robot:

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27

^ Làm gì có luật cấm post trong topic review :dongcung:
Ngoài các bài review ra ,nếu để chém gió nhiều sẽ rất mất thẩm mỹ.
Cần gì thì ra box Thư giãn hoặc lập 1 topic thảo luận có phải hơn ko :muttay:

Vào 1 bài review ,kéo xuống dưới cùng thấy toàn nhận xét linh tinh .Chả biết được mấy người chơi qua game rồi mà cứ chém loạn xạ :|

Hako-chan

Staff member
Administrator
Super Members
Uploader
Translator
Reaction score
2,895
Credits
116

Thực ra ko cần cấm post cảm nhận, việc của mod là post nào cụt ngủn hay lạc đề quá thì del thôi, ko nên cấm này nọ, làm vậy newbie khó kiếm post.

raptoria

Harem Meister
Reaction score
325
Credits
1

Hako vạn tuế
Tinh thần nhân ái với Newbie thật đáng ngưỡng mộ :longlanh:
@anh Maou cứ chơi khó em nhé , em đâu cần spam làm j :hehe:

Last edited:

quoc3D

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
1

Thực ra ko cần cấm post cảm nhận, việc của mod là post nào cụt ngủn hay lạc đề quá thì del thôi, ko nên cấm này nọ, làm vậy newbie khó kiếm post.
Bác Hako thực ra em không phải là newbie và cũng nhận thấy không nên post trên đó nhưng do thấy cái post của bạn ấy thì toàn thân ngứa ngáy mất kiểm soát khi tỉnh lại thì đã post trả lời rồi :thodai:

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27

Ai viết mà khi đọc thấy đúng thì mình cũng ko ý kiến đâu.
Nhưng viết mà như spam ,câu cú cụt lủn ,vô nghĩa thì move đi chứ để đó mà newbie # đọc sẽ làm mất điểm của bài review.

Mà mình move bài ra đây + edit lại cho người # biết chứ có del post nào đâu :|

Hako vạn tuế

Edit hộ cái ,thêm vài câu cho nó dài ra.
Post này ko # gì spam =))

Last edited:

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0
Re: Koihime Musou

Mình thì thấy chưa chắc đâu do tam quốc chí của La Quán Trung rất ấn tượng nên nếu ai từng yêu thích tác phẩm này sâu sắc thì sẽ khó nhai cái game này :runray: (ở Việt Nam rất nhiều người đọc tác phẩm này trong đó có mình )

Thử tưởng tượng nhân vật mình yêu thích như Gia Cát Lượng tài trí , Triệu Tử Long cứu ấu chúa manly thế mà thành đàn bà thì thật không thể tưởng nếu không muốn nói là bôi nhọ hình ảnh của họ :hoho:

Nên mình thấy tác giả bài viết có nói câu kết " muốn "thư giãn đầu óc" thì nên pick tựa game này " là hoàn toàn hợp lý :uong2:
Cảm nhận 1 tác phẩm văn học hay 1 VN thì cũng tùy mỗi người, bản thân mình cũng đã đọc hết TQC mà vẫn nhai hết game Koihime, thậm chí còn thấy game có nét đặc sắc riêng
Cũng đừng nói bôi nhọ này nọ, nếu cậu đọc hết Koihime thì những đoạn như "Quan Vũ chém Hoa Hùng", "Hạ Hầu Đôn nuốt con ngươi" hay "Trương Phi chốt chặn cầu Trường Bản" đều miêu tả rất đặc sắc khôn thua kém tác phẩm của LQT. Mình đọc đoạn em Đôn nuốt con ngươi mà còn rùng mình đây này :hamham:
Đoạn Triệu Vân cứ ấu chúa thì không có, nhưng lại lồng vào đoạn phá vây giạc khăn vàng, và em ấy dũng mãnh vô cùng.

Chốt lại 1 câu: đừng coi thường phụ nữ :quanchan:

Tathan15

TSUNDERE RULES THE WORLD
Super Members
Reaction score
288
Credits
4

La Quán Trung sống lại nhìn series Koi chắc cũng chết giấc vì "Diao-chan" :hoho:
anw, ai Rewrite với moa ko :uong:

MrKaze

Eroge Addict
Reaction score
225
Credits
0

^ Diao-chan là trap đỉnh nhất mọi thời đại :hoho:

Oboku-sama

俺はここのS-memだ
Super Members