Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

Tathan15

TSUNDERE RULES THE WORLD
Super Members
Reaction score
288
Credits
4
Re: Visual Novel Red light District - Total Re-construction (Hỏi đáp hướng dẫn trong này)

Hàng monthly toàn bộ E full :daica2:

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18
Re: Visual Novel Red light District - Total Re-construction (Hỏi đáp hướng dẫn trong này)

uk thank,mem mới nên ko biết :acac:

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18

cho mình hỏi mún xem VN nào full eng chưa thì xem ở đâu để biết nhỉ,mún kiếm vài cái VN có english patch về chơi mà ko biết cái nào full >,<

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18

uk thank nhé ^^

Legendbk

Member
Reaction score
10
Credits
0

Mình vừa cài patch eng của bộ Hoshizora no Memoria Wish upon a shooting star
Mình làm đúng theo hướng dẫn như sau:
1. Install offical game bugfix (update_v11)
2. Install Complete English Patch 1.0
3. Install English patch update 1.2
Ngày tháng và ngôn ngữ đều đã được chuyển qua Jap
Nhưng game chỉ chạy được 1 đoạn là phát sinh lỗi này

Bạn nào từng cài được bản eng rồi giúp mình với

P/s: Lúc mình cài cái offical game bugfix (update_v11)
Run xong nó có 2 lựa chọn tiếng jap... mình chọn cái đầu tiên nhưng không thấy nó chạy gì... chỉ hiện 1 thông báo như này thì là đã bugfix thành công chưa nhỉ ?

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18

Haiz chả biết sao mình down Kimi no Nagori wa Shizuka ni Yurete về từ nhiên cài patch E ko dc hix T_T,chả hiểu sao lên mạng tìm thấy có 2 cái patch UK + Ú patch thử cũng ko dc T_T
mà ko patch dc thì vào game nó đòi key T_T
lên hỏi thử mọi người ko dc thì đành down lại link khác cầu may T_T

Curian

Harem Meister
Reaction score
535
Credits
167

P/s: Lúc mình cài cái offical game bugfix (update_v11)
Run xong nó có 2 lựa chọn tiếng jap... mình chọn cái đầu tiên nhưng không thấy nó chạy gì... chỉ hiện 1 thông báo như này thì là đã bugfix thành công chưa nhỉ ?
Bạn chạy thử file MemoriaEn.exe chưa thì biết, vào game có eng sub là chạy đc rồi chứ sao =))

Legendbk

Member
Reaction score
10
Credits
0

Bạn chạy thử file MemoriaEn.exe chưa thì biết, vào game có eng sub là chạy đc rồi chứ sao =))
Như đã chụp trong ảnh ở post trước... tại vì mặc dù có eng nhưng cứ chạy game đc 1 lúc thì hiện thông báo kia rồi dis nên mình không biết liệu có phải là do cái offical game bugfix (update_v11) kia chưa chạy hay không vì có eng có thể là do eng patch.
Khi cài thì hình như cái bugfix đấy là của nhà sản xuất thì phải chứ không phải là của nhóm dịch tạo ra nên mình nghĩ việc có eng hay không chả chứng minh được gì về cái bugfix đã được chạy hay chưa cả.