Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
Re: Visual Novel Red light District - Total Re-construction (Hỏi đáp hướng dẫn trong này)

Mình vừa mới down game này về nhưng do cái màn mình của mình quá nhỏ màk mình cứ kéo nó lên thì nó cứ tuột xuống dưới có cách nào khắc phục cái này không vì mấy cái save , load đều nằm ở dưới thanh taskbar
Đây là do default resolution của game nó như vậy rồi.
Thử chỉnh Auto-hide taskbar hoặc đưa taskbar sang 2 phía trái/phải của màn hình đi.

Hako-chan

Staff member
Administrator
Super Members
Uploader
Translator
Reaction score
2,895
Credits
116
Re: Visual Novel Red light District - Total Re-construction (Hỏi đáp hướng dẫn trong này)

Mình vừa mới down game này về nhưng do cái màn mình của mình quá nhỏ màk mình cứ kéo nó lên thì nó cứ tuột xuống dưới có cách nào khắc phục cái này không vì mấy cái save , load đều nằm ở dưới thanh taskbar
Chỉnh resolution lên cao hơn để chơi game, phương án duy nhất =))

Calamity

Member
Reaction score
7
Credits
0

Có thể là do win 7 tự động chỉnh khung hình sát vào viền của màn hình nên cậu không thể kéo lên được.
Thử chuột phải > Pesonalize > Ease of Access > Make it easier to focus on tasks
Chọn tùy chọn "Prevent windows from being automatically arranged when moved to the edge of the screen."

Hoặc không thì hide cái task bar đi =))

tkimthanh

Member
Reaction score
0
Credits
0

Xin cho hỏi là mình đang chơi game của Eushully là Madou Koukaku mà sao khi chơi nó hiện lên cái bảng đen rồi báo lỗi là sao vậy hả bạn

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27

Xin cho hỏi là mình đang chơi game của Eushully là Madou Koukaku mà sao khi chơi nó hiện lên cái bảng đen rồi báo lỗi là sao vậy hả bạn
Chụp hình cái error lên thì mới biết nó là cái gì chứ hỏi kiểu này thì chịu :|

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

dự đoán lỗi 3D gì đấy =))

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18

Cái này dc chuyển thành E bản thương mại ko biết nó có giữ nguyên mọi thứ từ jap ko hay là cắt bỏ vậy nhỉ :hoc:
http://moenovel.com/imh/

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

Muv-Luv Alternative Chronicles 04 - 30/08 =))