Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

kanede-san

Member
Reaction score
4
Credits
0
Re: Visual Novel Red light District - Total Re-construction (Hỏi đáp hướng dẫn trong này)

Như ảnh trên thì có lẽ bạn ý chưa setup được anh ạ, em vừa thử mount rồi chạy まじこい.exe (như trong hình)

- Mount disc 1 nhé, rồi chạy setup.exe, cài đặt bình thường

- Đến bước này, mount disc 2 ra rồi nhấn "OK", nó sẽ tự cài tiếp thôi
bạn ơi mình làm theo bạn thì chạy game` dc r` nhưng ko bik cài đúng vì khi cài mình chọn mục cài đặt ở ổ D cài xong nó reset máy , r` mình chạy patch Eng chơi dc r` nhưng khi tắt máy nghỉ , sáng nay vào lại game thì báo lỗi y chang như cũ =.= lại phải cài game lại nữa sao

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
Re: Visual Novel Red light District - Total Re-construction (Hỏi đáp hướng dẫn trong này)

bạn ơi mình làm theo bạn thì chạy game` dc r` nhưng ko bik cài đúng vì khi cài mình chọn mục cài đặt ở ổ D cài xong nó reset máy , r` mình chạy patch Eng chơi dc r` nhưng khi tắt máy nghỉ , sáng nay vào lại game thì báo lỗi y chang như cũ =.= lại phải cài game lại nữa sao
Tốt nhất là bợn nên cài lại Win đi.
Nghiêm túc đấy :73:

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27

chả lẽ bó tay ah =.=
Lí do vì sao bị lỗi kiểu đó thì mềnh bó vì ko bao giờ gặp phải.
Máy của mềnh mỗi khi gặp trục trặc nhỏ là mềnh cũng cài lại Win luôn =)) (mò cách fix lâu hơn cài lại)
Chịu khó 1 chút, sau khi cài Win thì quét virus luôn các ổ dữ liệu (ko vào mấy cái ổ đó)
Quét xong hết rồi mới tính chuyện install game + soft

kanede-san

Member
Reaction score
4
Credits
0

Lí do vì sao bị lỗi kiểu đó thì mềnh bó vì ko bao giờ gặp phải.
Máy của mềnh mỗi khi gặp trục trặc nhỏ là mềnh cũng cài lại Win luôn =)) (mò cách fix lâu hơn cài lại)
Chịu khó 1 chút, sau khi cài Win thì quét virus luôn các ổ dữ liệu (ko vào mấy cái ổ đó)
Quét xong hết rồi mới tính chuyện install game + soft
cài lại win mất hết mấy file dữ diệu trong ổ C =.= , phải tải lại nên khá làm biếng

delacroix01

Eroge Addict
Reaction score
131
Credits
0

[MENTION=80]delacroix01[/MENTION] chỉ dùm mình cách chơi, thay đổi đồ hay một số thứ cần biết khi chơi đc ko, đang kéo bộ này :-?
Yên tâm, vào game nó sẽ có hẳn 1 cái tut về gameplay. Cứ từ từ mà khám phá. Lúc đầu mới chơi thì cứ tập với normal, thấy khó thì hạ xuống easy rồi đánh riết là quen à.

Curian

Harem Meister
Reaction score
535
Credits
167

^^ ^ Cài lại win với forrmat lại khác hoàn toàn nhé, cài lại nó chỉ cài với backup dữ liệu, tốn thêm bộ nhớ thôi chứ chả mất cái gì cả =))

Yên tâm, vào game nó sẽ có hẳn 1 cái tut về gameplay. Cứ từ từ mà khám phá. Lúc đầu mới chơi thì cứ tập với normal, thấy khó thì hạ xuống easy rồi đánh riết là quen à.
Mình chơi kiểu full mù tiếng nhật + ctrl thần chưởng lấy gameplay là chính, có gì về sau có trans thì replay, mà vấn đề là full các loại tiếng nhật thì có tutorial thì cũng ko biết combo thì làm thế nào 8-x

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27

^^ ^ Cài lại win với forrmat lại khác hoàn toàn nhé, cài lại nó chỉ cài với backup dữ liệu, tốn thêm bộ nhớ thôi chứ chả mất cái gì cả =))
Dĩ nhiên là format system drive rồi install lại chứ ai hâm mà cài đè vào.
Nặng nợ + chậm máy đi chứ được cái lợi ích giề =))

delacroix01

Eroge Addict
Reaction score
131
Credits
0

Ko lo. Tut bật in-game menu lên là thấy thôi :)) Còn combo thì chủ yếu cậu set sao cho tiện lợi nhất mà ko gây overheat quá nhiều là được. Thường thì cách được dùng nhiều nhất là Z-Z-Z-X-X-X-C-C-C, trong đó set Tackle làm chiêu đầu tiên để guard break, sau đó thì ngồi test cho tới khi nào ra cái combo ưng ý thì thôi. Chiêu thì lúc mới xài sẽ yếu + sinh heat nhiều, luyện dần lên cho đến khi cậu quen thì thường cũng là lúc max, đến lúc đó set combo sẽ dễ hơn. Plugin thì cứ từ từ sẽ unlock được, vả lại tới BS thì GIGA làm hẳn 1 cái route map chi tiết tới từng scene rồi nên ko lo thiếu đồ đâu.

^ Ko nhất thiết phải format. Lúc cài chỉ cần xóa folder cũ đi rồi cài lại vẫn nhẹ như thường.

Curian

Harem Meister
Reaction score
535
Credits
167

^ Mới đầu có nút nhảy ko nhỉ :-? Với cả hình như chưa ấn nút liên tục để đấm liên hoàn đc đúng ko ? Z với X mỗi nút bấm đc mỗi 1 phát trong khi đang muốn đấm liên hoàn =))