Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11
Re: Visual Novel Red light District - Total Re-construction (Hỏi đáp hướng dẫn trong này)

Tớ mới cài Dies Irae ~Amantes Amantes~ vào và dùng ITH để hook text nhưng gặp trường hợp cùng 1 câu nó nhảy ra rất nhiều lần (bị lặp) và cùng 1 câu nhưng chữ bị nhảy sang nhiều dòng khác nhau dẫn tới Atlas ko trans chính xác đc, có pác nào biết cách xử lý ko?
Hôm bữa CN lên Bond cafe đc 1 pác cũng là mem forum mình chép cho cái đấy, thấy pác ấy hook khá ổn mà lại mất nick rùi nên ko hỏi đc :( Tên ấy nói là hắn năm nay lớp 11 ấy và đang cày cái KKK của Light, nếu ai có thông tin liên lạc gì của chú ấy thì báo với mình giúp
Cám ơn và xin không hậu tạ :79:
Thử hết các thread hook chưa ? Hồi trước mình chơi VN khác cũng bị nhưng một lúc thì nó bình thường trở lại =))

23456

Member
Reaction score
23
Credits
0
Re: Visual Novel Red light District - Total Re-construction (Hỏi đáp hướng dẫn trong này)

Đã thử hết rồi, 1 thread thì bị lặp, mấy thread còn lại thì từ ngữ bị rời rạc :(

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11

Đã thử hết rồi, 1 thread thì bị lặp, mấy thread còn lại thì từ ngữ bị rời rạc :(
Có h-code ko ? Chơi thử một hồi xem có hết ko :mohoi:

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368

Hỏi lão [MENTION=63]UchihaBeast[/MENTION] ấy =))

minh_trinh1989

Eroge Addict
Uploader
Reaction score
320
Credits
0

Tớ mới cài Dies Irae ~Amantes Amantes~ vào và dùng ITH để hook text nhưng gặp trường hợp cùng 1 câu nó nhảy ra rất nhiều lần (bị lặp) và cùng 1 câu nhưng chữ bị nhảy sang nhiều dòng khác nhau dẫn tới Atlas ko trans chính xác đc, có pác nào biết cách xử lý ko?
Hôm bữa CN lên Bond cafe đc 1 pác cũng là mem forum mình chép cho cái đấy, thấy pác ấy hook khá ổn mà lại mất nick rùi nên ko hỏi đc :( Tên ấy nói là hắn năm nay lớp 11 ấy và đang cày cái KKK của Light, nếu ai có thông tin liên lạc gì của chú ấy thì báo với mình giúp
Cám ơn và xin không hậu tạ :79:
Mình bị rồi, nhưng của mình bị hơi khác 1 tí, trong câu nó chỉ hook được vài chữ, cuối cùng chỉnh max text speed là bình thường trở lại.

[MENTION=63]UchihaBeast[/MENTION] Đúng thế không ?

Tấm ảnh hồi đó đem đi hỏi

Yakusoku

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0

mềnh ko nhớ rõ nữa chơi cái này lâu lắm rồi vs lại cái VN này mềnh chả kết nên chả có nhớ dai =))
nhớ ko lầm thì hình như là gia đình giao ước vs nhau là cho 2 đứa con lấy nhau đó mà.Bad end mình ko chơi ko biết còn Ririka là đứa đi theo kisaya hủm cuối route ẻm thích main lun =))
bộ này mình chỉ nuốt nổi route của con em vs kisaya ak,drop lun từ đấy,quá ngán ngẩm rồi =))
bộ shin koihime hook ko dc ak bỏ h-code vào chưa
Ừ mình biết vụ 2 gia đình tự tiện hứa với nhau nhưng ban đầu Kisaya cũng ko đồng ý mà không hiểu sao về sau lại đòi cưới thằng kia làm thằng main nổi giận ở h-scene thứ 2, nếu chọn rape là bad end luôn. Ririka là đứa em họ của Kisaya, ban đầu ẻm ghét thằng main ra mặt mà sao về sau lại thích nó ý.

Shin koihime thì hồi trước có chơi thử nhưng mà hooktext ko ăn, dù đã dùng mấy cái h-code trên hongfire nó share rồi.

23456

Member
Reaction score
23
Credits
0

Mình bị rồi, nhưng của mình bị hơi khác 1 tí, trong câu nó chỉ hook được vài chữ, cuối cùng chỉnh max text speed là bình thường trở lại.

[MENTION=63]UchihaBeast[/MENTION] Đúng thế không ?

Tấm ảnh hồi đó đem đi hỏi

Bị giống mình rồi, mà chỉnh max text speed là chỉnh ở đâu vậy
Tại mình ko dùng Atlas nhiều nên ko rành

minh_trinh1989

Eroge Addict
Uploader
Reaction score
320
Credits
0

Bị giống mình rồi, mà chỉnh max text speed là chỉnh ở đâu vậy
Tại mình ko dùng Atlas nhiều nên ko rành
Hình như vào phần "Config" ở dưới thanh menu rồi chỉnh

Mà mình cũng không nhớ chỉnh text speed là dòng thứ mấy, nên có những thanh nào kéo được thì bạn đẩy hết sang 1 bên.

(Hoặc thử cái này mình vừa tìm được bên hongfire, bật game rồi chạy file exe ở trong : http://www.mediafire.com/download/u4ueclgnmzbqru2/light_game.rar)

23456

Member
Reaction score
23
Credits
0

Hình như vào phần "Config" ở dưới thanh menu rồi chỉnh

Mà mình cũng không nhớ chỉnh text speed là dòng thứ mấy, nên có những thanh nào kéo được thì bạn đẩy hết sang 1 bên.

(Hoặc thử cái này mình vừa tìm được bên hongfire, bật game rồi chạy file exe ở trong : http://www.mediafire.com/download/u4ueclgnmzbqru2/light_game.rar)
Tạm ổn rùi, cám ơn bạn. mà sẵn bạn cho mình xin cái dictionary của bạn đc ko. Cái dictionary của mình lâu ko dùng nên ko update, từ ngữ nó trans ko đúng nhiều quá :)

minh_trinh1989

Eroge Addict
Uploader
Reaction score
320
Credits
0

Tạm ổn rùi, cám ơn bạn. mà sẵn bạn cho mình xin cái dictionary của bạn đc ko. Cái dictionary của mình lâu ko dùng nên ko update, từ ngữ nó trans ko đúng nhiều quá :)
Dict của mình lấy từ dict của [MENTION=44]Maou-sama[/MENTION], mấy tháng nay cũng không thêm từ gì nhiều lắm, chỉ có tên là tương đối

http://www.mediafire.com/download/sq7fvqv0ka2fcj7/User_dictionary0001.rar