Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

Theonlyone

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
re: Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

Mọi người ơi giúp mình với. Mình mở game ra thì bị thế này nhưng tối hôm qua mình vẫn vào đc bt, ko hiểu sao sáng nay vào lại bị như thế

doremon12340

(╬ ̄皿 ̄)凸 ~ くそ!
Moderator
Reaction score
1,427
Credits
18
re: Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

Length Long (30 - 50 hours)
coi bộ còn lâu lắm nữa mới chơi dc full :73:

Darx

Member
Reaction score
13
Credits
3

Tình hình là open cái VN lên nhưng chế độ windown mà chiếm cả màn hình thì phải làm sao đây các bác???

Mình dùng là laptop, resolution lớn nhất là 1366 x 768, VN là Madou Koukaku, có thánh nào rành vụ này chỉ mình với!

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

Tình hình là open cái VN lên nhưng chế độ windown mà chiếm cả màn hình thì phải làm sao đây các bác???

Mình dùng là laptop, resolution lớn nhất là 1366 x 768, VN là Madou Koukaku, có thánh nào rành vụ này chỉ mình với!
Game EU mới bây giờ window là lớn vậy đấy bạn ơi, máy bạn 15.6 in giống máy mình nè,
mở window thì nó chiếm hết chiều cao chỉ còn 1 tí 2 bên trái phải thôi phải không

Darx

Member
Reaction score
13
Credits
3
Uhm, vậy bác có cách gì trị được không :(

Ah cho hỏi cái nữa là sao trong TA thì google dịch ko được vậy, nó chỉ hiện requesting data, 1 giây sau là trắng bóc, ko thấy dịch gì cả, trong khi atlas và excite rất bình thường???

Như vậy nè

Last edited by a moderator:

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27

Ah cho hỏi cái nữa là sao trong TA thì google dịch ko được vậy, nó chỉ hiện requesting data, 1 giây sau là trắng bóc, ko thấy dịch gì cả, trong khi atlas và excite rất bình thường???

Như vậy nè
TA lâu rồi ko được update.
Google đã thay đổi public code nên TA ko dùng được cái tab GG nữa.
Dùng tạm cái Honyaku cũng được.

Darx

Member
Reaction score
13
Credits
3

Honyaku nó cũng có vấn đề =))

Silver King

Ngân ngơ
Staff member
Super Moderator
Uploader
Reaction score
766
Credits
92

Như vậy nè
Xài VNR đi bạn, nếu máy bạn mạnh xài VNR khá tốt, không cần mở nhiều cửa sổ
Lại dịch được Jap-Eng+ Jap- viet 1 lúc rất tiện lợi

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27

Honyaku nó cũng có vấn đề =))

Thế thì bó. Mềnh chỉ dùng Atlas và Mecab thôi.

Xài VNR đi bạn, nếu máy bạn mạnh xài VNR khá tốt, không cần mở nhiều cửa sổ
Lại dịch được Jap-Eng+ Jap- viet 1 lúc rất tiện lợi
Tùy từng người. Mềnh thấy VNR nó chèn text lên màn hình game nhìn vướng víu, khó chịu =))