Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

johnyduy

Trap Cadet
Reaction score
7
Credits
0
Uhm, mọi người cho hỏi, 26 này Angel Beats! 1st Beat ra, vậy mấy cái 2nd, 3rd, 4th Beat có theo sau ko? và nội dug thì sẽ thế nào so với 1st, ý mình là có nối tiếp nhau hay theo kiểu Majikoi A vậy?

Oboku-sama

俺はここのS-memだ
Super Members
Reaction score
204
Credits
0
Mình đang chơi Dominion 2. Có ai cho mình biết cách bắt heroine không?

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11
Uhm, mọi người cho hỏi, 26 này Angel Beats! 1st Beat ra, vậy mấy cái 2nd, 3rd, 4th Beat có theo sau ko? và nội dug thì sẽ thế nào so với 1st, ý mình là có nối tiếp nhau hay theo kiểu Majikoi A vậy?
Tất nhiên là có bạn à, nối nhau tuần tự, kiểu kiểu Majikoi. :D

xmex

Lord Pantybuttocks LXIX
Translator
Reaction score
278
Credits
7
Mình đang chơi Dominion 2. Có ai cho mình biết cách bắt heroine không?
Demonion 2 đó hả ?

Phải xây traphole hoặc cái vòng tròn seal xong rồi defeat heroine khi đang còn trong đó.

Hoặc là defeat heroine trong lúc đang bị dính trên 2 status effect.

Chỉ riêng mình Itsuki là phải xài cái vòng tròn seal thôi.

spmario92

Member
Reaction score
0
Credits
7
Mới kéo School Days về install đến disk 2 thì ngừng ở sysse pack, lên google search cũng thấy nhưng k fix đc, ai biết chỉ giáo giùm với ạ

Oboku-sama

俺はここのS-memだ
Super Members
Reaction score
204
Credits
0
Demonion 2 đó hả ?

Phải xây traphole hoặc cái vòng tròn seal xong rồi defeat heroine khi đang còn trong đó.

Hoặc là defeat heroine trong lúc đang bị dính trên 2 status effect.

Chỉ riêng mình Itsuki là phải xài cái vòng tròn seal thôi.
Cho mình hỏi là có tip để bắt heroine không? Timing không canh được lúc rớt vào trap

xmex

Lord Pantybuttocks LXIX
Translator
Reaction score
278
Credits
7
Cho mình hỏi là có tip để bắt heroine không? Timing không canh được lúc rớt vào trap
Đặt 5 traphole xung quanh lối vào room, nhưng mình thì recommend room ngay trước gate để cho nó chắc ăn.

Nếu có dư tiền/slot thì đặt thêm 3 trap dmg (bẫy đinh hoặc là seal, mình ko recommend mấy trap chỉ xài 1 lần) quanh lối vào từ room trước sang room sau.

Mình thì thường đặt 3 cái seal ở room trước rồi đặt thêm 5 cái sticky traphole room sau.

Ở room mình đặt 5 cái traphole thì spam càng nhiều những quái thuộc loại zombie, arachne, crawler v.v... với effect slow thì càng bắt heroine dễ. Nếu có dư dã thì cho thêm 1 unique unit của mình vô luôn.

Yue-kun

Trap Cadet
Reaction score
2
Credits
0
tình hình là đang bấn cái Golden marriage ... vì cả hơn 2 năm ko động đến nên e đang rối đôi chút chỗ phần cài ... lỗi thì ntn đây!! "chả biết có phải lỗi ko vì đọc k hiểu :)) "