Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11
Re: Xin hỏi hiện nay Kishin Hishou Demonbane, Dies Irahe và Kamui Kijiri Kagura đã có patch eng chưa ạ ?

bản [120831 ][Light] Dies irae ~Amantes amentes~ First Press Edition 15+
và [091225][ Light] Dies irae ~Acta est Fabula~ First Press Edition 18+
là 1 series hay 2 cái có nội dung giống nha nhỉ?
Bản Amantes là bản nâng cấp thêm của Acta est fabula với vài route hay nhiều cái linh tinh khác được thêm vào.
Điều khác biệt là Amantes là 15+ đồng nghĩa ko có H scene và Fabula là bản 18 + có H scene.
Muốn trải nghiệm đầy đủ thì chọn Amantes sẽ tốt hơn vì bộ này tập trung vào plot là chính chứ ko phải moege mà cần có H làm gì =))

Natsume

Hokuto
Uploader
Reaction score
2,346
Credits
0
Re: Xin hỏi hiện nay Kishin Hishou Demonbane, Dies Irahe và Kamui Kijiri Kagura đã có patch eng chưa ạ ?

Bản Amantes là bản nâng cấp thêm của Acta est fabula với vài route hay nhiều cái linh tinh khác được thêm vào.
Điều khác biệt là Amantes là 15+ đồng nghĩa ko có H scene và Fabula là bản 18 + có H scene.
Muốn trải nghiệm đầy đủ thì chọn Amantes sẽ tốt hơn vì bộ này tập trung vào plot là chính chứ ko phải moege mà cần có H làm gì =))
thấy size bản 18+ to gấp đôi
vừa mới cài bản 15+ thấy lỗi. lại phải gỡ bỏ.. :129:
không biết cài bản 18+ nó có lỗi không nữa

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11
Lỗi ?
Cậu chụp ảnh màn hình lên đây xem nào chứ chưa gì gỡ bỏ rồi down cái khác là sao =))

Natsume

Hokuto
Uploader
Reaction score
2,346
Credits
0
Lỗi ?
Cậu chụp ảnh màn hình lên đây xem nào chứ chưa gì gỡ bỏ rồi down cái khác là sao =))
cài lại lần nữa. file tải về bị lỗi . ko hiểu sao vẫn cài được. nhưng ko chạy được.
lỗi Internal exception error

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11
(facepalm)

Cậu nói lỗi sao mình hiểu, cậu chụp ảnh màn hình rồi up lên host imgur rồi lấy cái BBcode nó cung cấp sẵn post lên đây.
Mà file tải về lỗi thì chắc cũng tải lại thôi.

Natsume

Hokuto
Uploader
Reaction score
2,346
Credits
0
(facepalm)

Cậu nói lỗi sao mình hiểu, cậu chụp ảnh màn hình rồi up lên host imgur rồi lấy cái BBcode nó cung cấp sẵn post lên đây.
Mà file tải về lỗi thì chắc cũng tải lại thôi.
:193: đã cài lại . và chạy được game rồi:148:
bây giờ thì chỉ còn tìm h-code cho bản 15+ này
may mà nó chỉ hỏng patch thôi.

bó tay khi tìm hcode rồi xếp nhatvietnguyen ơi:97:

vào game tự động chạy prologue chứ không thấy hỏi save load mới sợ:100:

Last edited:

zPatnln201

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
[Hỏi nờ gờ u] Mình không hiểu sự khác nhau giữa các bản Fate thường và [Realta Nua] lắm!xin mọi người giải đáp!

[Hỏi nờ gờ u] Mình không hiểu sự khác nhau giữa các bản Fate thường và [Realta Nua] lắm!xin mọi người giải đáp!
Mình có chơi qua bản Fate/Stay Night năm 2004 <Mình chơi vào năm 2010 >rồi theo mình chơi thì lựa chọn của mình sẽ làm mình rẽ sang các hướng -Fate- hoặc -Unlimited Blade Works- hoặc -Heaven's Feel-
Nhưng bây giờ mình thấy bản Realta Nua đc chia hẳn thành 3 bản là :
Fate/Stay Night [Realta Nua] -Fate-
Fate/Stay Night [Realta Nua] -Unlimited Blade Works-
Fate/Stay Night [Realta Nua] -Heaven's Feel-
Và dung lượng mỗi bản đều nặng ngang bản 2004 < ~ 2Gb >

Mình muốn hỏi là các bản Realta Nua khác nhau như sao và khác bản gốc như thế nào , Xin cảm ơn các bác :144::144::144:

Death

Đét
Reaction score
538
Credits
179
Re: [Hỏi nờ gờ u] Mình không hiểu sự khác nhau giữa các bản Fate thường và [Realta Nua] lắm!xin mọi người giải đáp!

Mình có chơi qua bản Fate/Stay Night năm 2004 <Mình chơi vào năm 2010 >rồi theo mình chơi thì lựa chọn của mình sẽ làm mình rẽ sang các hướng -Fate- hoặc -Unlimited Blade Works- hoặc -Heaven's Feel-
Nhưng bây giờ mình thấy bản Realta Nua đc chia hẳn thành 3 bản là :
Fate/Stay Night [Realta Nua] -Fate-
Fate/Stay Night [Realta Nua] -Unlimited Blade Works-
Fate/Stay Night [Realta Nua] -Heaven's Feel-
Và dung lượng mỗi bản đều nặng ngang bản 2004 < ~ 2Gb >

Mình muốn hỏi là các bản Realta Nua khác nhau như sao và khác bản gốc như thế nào , Xin cảm ơn các bác :144::144::144:
Bạn tham khảo ở đây xem
https://www.reddit.com/r/visualnovels/comments/2b60x7/fatestay_night_realta_nua_100_patch_released/