Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

zPatnln201

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Ảnh quảng cáo liên quan gì game =))
đó là ảnh dán ngoài đĩa game của từng bản đó bác :v ?
Rút ra kết luận là chơi bản Fate kia xem sao=))))))
Để mình chơi thử rồi lên báo cáo các bác :V đang down torrent cả 3 bản hơn 6Gb đây :v (bmon)(bmon)(bmon)(bmon)(bmon)

nanomin

Legendary Adventurer
Uploader
Reaction score
71
Credits
8
Re: [Hỏi nờ gờ u] Mình không hiểu sự khác nhau giữa các bản Fate thường và [Realta Nua] lắm!xin mọi người giải đáp!

[Hỏi nờ gờ u] Mình không hiểu sự khác nhau giữa các bản Fate thường và [Realta Nua] lắm!xin mọi người giải đáp!
Mình có chơi qua bản Fate/Stay Night năm 2004 <Mình chơi vào năm 2010 >rồi theo mình chơi thì lựa chọn của mình sẽ làm mình rẽ sang các hướng -Fate- hoặc -Unlimited Blade Works- hoặc -Heaven's Feel-
Nhưng bây giờ mình thấy bản Realta Nua đc chia hẳn thành 3 bản là :
Fate/Stay Night [Realta Nua] -Fate-
Fate/Stay Night [Realta Nua] -Unlimited Blade Works-
Fate/Stay Night [Realta Nua] -Heaven's Feel-
Và dung lượng mỗi bản đều nặng ngang bản 2004 < ~ 2Gb >

Mình muốn hỏi là các bản Realta Nua khác nhau như sao và khác bản gốc như thế nào , Xin cảm ơn các bác :144::144::144:
Trình tự release thế này nhé:
- Fate thường cho PC
- Fate Realta Nua (RN cho gọn) cho PS2 (không H-scene, có voice, thêm một số phần khác và effect)
- Một số thằng làm patch để add content từ RN cho bản PC. Nếu bản trước bạn chơi có voice thì đã xài cái RN patch này.
- Type-Moon chính thức port RN sang cho PC nhưng release làm 3 phần, mỗi phần cho 1 route trong fate muốn chơi phần nào thì mua phần đó.
- Nhóm khác làm cái patch cho bản port mới này sử dụng bản dịch Eng đã có. Hiện tại có 2 bản patch 15+ với 18+, cái 18+ thì gói gọn luôn cái 15+ (https://vndb.org/r34896)

Dragon-ball

Member
Reaction score
0
Credits
0
Cho mình hỏi với các VN có extra scene, thì theo kinh nghiệm mấy bác khi đi xong ending chính của truyện (dĩ nhiên thiếu mấy CG của ending phụ) thì đã unlock được cảnh extra chưa ????
Và nếu chưa unlock được thì làm sao để nhận biết bộ VN đó có extra scene hay không ?? Để người chơi biết mà còn cày thêm route phụ để unlock chứ nếu không thì với những ai ít đi route phụ thì sẽ bị hụt cảnh extra mất :omg:

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11
Well, thường thì extra scene thì nó sẽ có mục extra trên menu sau khi fin các route chính.
Còn extra phụ mà hidden thì walkthrough sẽ chỉ ra cho mình nên ko sợ miss nhé.

Vô Danh

Trap Cadet
Reaction score
8
Credits
0
Bác nào cho mình hỏi với, cái If My Heart Had Wings Restoration Patch v1.0 là patch cho cái nào vậy ? Patch vào bản Eng All-age của MoeNovel hay patch vào bản Jap thế ?

Death

Đét
Reaction score
538
Credits
179
Bác nào cho mình hỏi với, cái If My Heart Had Wings Restoration Patch v1.0 là patch cho cái nào vậy ? Patch vào bản Eng All-age của MoeNovel hay patch vào bản Jap thế ?
Mình patch vào bản Eng thấy ổn
Còn Jap thì chưa thử

Vô Danh

Trap Cadet
Reaction score
8
Credits
0
Ok, ổn là được rồi. Chủ yếu là sợ mất công down nhầm cái thôi. Thank bạn nhiều :))