Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

htd1101

NEET grill
Reaction score
434
Credits
22
Chào mọi người, dạo này tự nhiên có hứng thú với VN, không biết mọi người có thể giới thiệu cho mình một vài bộ có cốt truyện nhẹ nhàng, background thuộc kiểu đồng quê được không? :mohoi:
Mình xin cảm ơn trước nha :mohoi:
Higurashi no Naku Koro ni (bmon)

Sndragon

Trap Cadet
Reaction score
21
Credits
0
^Lạy chúa, please, tha cho newbie đi :hamham:
Lục trong đầu về BG đồng quê + câu chuyện tốt + english thì chỉ nhớ ra Sharin no Kuni Himawari no Shoujo.
...nhưng nói trước là chỉ nhẹ nhàng lúc này lúc kia thôi :chamcham:. Heroine đứa nào cũng có hoàn cảnh khổ sở blah blah và được nam chính cứu giúp, chứ không có nhiều lovey dovey nhé :acac:.

satthu789

Member
Reaction score
5
Credits
0
mừng quá có topic này , có cho hỏi về giải quyết khi chơi VN kẹt khúc này hay khúc kia cần chỉ đường hay đại loại thế ko ạ :123: chả là em cũng thích dòng game của Éuhully-chan do bác Maou-sama post lắm , đang cần giải quyết vấn đề game Éuhully-chan kami-no-rhapsody :120: cũng nhỏ thôi cho hỏi kho báu trong game ở giữa 4 cái cây làm sao lấy được hay đại loại như có thể biến vào trong ko , vấn đề 2 : mình kiếm được các điểm nâng chỉ số được ko ạ hay nó cho random khi hết map, ví dụ em muốn có nhìu điểm hình cây kiếm , vấn đề 3: làm sao để có nhìu loại huy chương để đổi , em toàn thấy cho đổi loại hồi hp ko thôi :152:

nhatvietnguyen

Done with life
Moderator
Uploader
Translator
Reaction score
1,716
Credits
11
Ờm ai cho hỏi tí nào ' 3'

Có cách nào để cho cái phần tên chạy lên đầu như bình thường ko nhỉ, mình nhớ có cách nhưng lại ko nhớ ' 3'/

Ví dụ :

Làm sao để cái tên "Miyako" nó chạy lên đầu ' 3'

Kanway Milo

Trap Cadet
Reaction score
4
Credits
0
Chào mọi người, dạo này tự nhiên có hứng thú với VN, không biết mọi người có thể giới thiệu cho mình một vài bộ có cốt truyện nhẹ nhàng, background thuộc kiểu đồng quê được không? :mohoi:
Mình xin cảm ơn trước nha :mohoi:
Dạo này ai cũng thích đồng quê hết nhỉ! Chắc mấy producer bên Nhật phải chuẩn bị chuyển thể loại rồi (rofl)(rofl)
Nói vậy chớ mấy bộ của Key cũng là đồng quê đó bạn vào vndb tìm thể loại fantasy (art đẹp chủ yếu là thiên nhiên và những ngôi nhà đẹp lung linh nội dung chả biết tùy người đọc thôi :109: nói chung có vài bộ ảo không tưởng cũng gọi đồng quê đấy bạn) hay honor ( art một số không được đẹp mà nội dung đậm chất urban legend background không nhẹ nhưng bản chất là đồng quê)
Nói vậy thôi chứ vẫn có nhiều romance của VN là phong cảnh thiên nhiên quê hương lắm bạn vào mấy trang danh sách Visual Novel từ 2012 trở đi của 4rum hako có thể kiếm được vài cái có art ảo diệu :183: (mình giới thiệu như vậy đó bạn tự tìm hiểu đi chớ VN mỗi người cảm nhận riêng đồng quê chưa hẳn là hay hơn thành pháo đâu nhá) đồng quê VN không thiếu đâu bạn cứ bê đại vài cái nhìn vào kiểu thiết kế của đường xá cảnh vật là biết liền

BTW VN phải chi có cái nào urban legend tương tự Fatal Frame nhỉ?! :158:

dk111198

Trap Cadet
Reaction score
13
Credits
1
có ai cho mình xin link mấy trang web hướng dẫn đi route trong eroge với :149:

aKKi

Eroge Addict
Uploader
Reaction score
2,077
Credits
34
có ai cho mình xin link mấy trang web hướng dẫn đi route trong eroge với :149:
Bạn muốn tìm walkthrough bộ nào thì vào vndb bộ đó copy Original title.
Rồi google search: Original title bộ đó + "攻略".
Tìm kết quả web này: seiya-saiga.com. Đa số có hết :\.

Katsuragi Kaidoru

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Giúp mình download Hatsuyuki Sakura

Mình mới bắt đầu chơi visual novel, và muốn thử bộ Hatsuyuki Sakura nhưng ko thể tìm thấy link down về, có ai giúp mình với