Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

Umi

̶R̶̶ế̶̶t̶ ̶b̶̶é̶ ̶b̶̶ỏ̶̶n̶̶g̶
Uploader
Reaction score
4,498
Credits
321

Otonashi

Member
Reaction score
2
Credits
0
Bạn nào cho mình xin file "No DVD patch" của bộ Daitoshokan no Hitsujikai -Dreaming Sheep- với. Mình cài xong rồi chạy game thì nó báo lỗi [1503, kêu mình phải đưa đĩa gốc vào].

Umi

̶R̶̶ế̶̶t̶ ̶b̶̶é̶ ̶b̶̶ỏ̶̶n̶̶g̶
Uploader
Reaction score
4,498
Credits
321

Keiken'na

Member
Reaction score
13
Credits
0
Mình mới tải VN Grisaia no Kajitsu bản tiếng Nhật. Bạn nào có link patch Eng (trong shop VN cũng được) cho mình xin.

Kanway Milo

Trap Cadet
Reaction score
4
Credits
0
Mấy pro Hako cho mình hỏi bình thường đọc Visual Novel mà không dùng phần mềm dịch gì thì làm sao có thể copy mấy dòng chữ trong khung đọc của file game vào trong clip board được vậy?

Maou-sama

(◜◡‾)✂╰⋃╯
Staff member
Super Moderator
Reaction score
1,446
Credits
27
Mấy pro Hako cho mình hỏi bình thường đọc Visual Novel mà không dùng phần mềm dịch gì thì làm sao có thể copy mấy dòng chữ trong khung đọc của file game vào trong clip board được vậy?

Cơ bản dùng AGTH - ITH - ITHVNR - VNR - chiitrans để bắt text từ game. Có vài cái nữa nhưng mềnh ko biết.
Ko dùng thì bó tay nhé.

Ai dùng gì thì tùy thói quen người đó, đơn giản nhất là ITHVNR và VNR.

shingen

Member
Reaction score
1
Credits
2
Ai inbox hộ mình link bản Summer Days trong box Download không ạ, không đủ post để down:100:

wakarimasen

Member
Reaction score
25
Credits
13
Mình mới tải VN Grisaia no Kajitsu bản tiếng Nhật. Bạn nào có link patch Eng (trong shop VN cũng được) cho mình xin.
Google ra cái link này, bạn cài thử xem.

Thực sự ngay từ đầu nên down luôn bản official vì giờ patch remove hết rồi.

Ai inbox hộ mình link bản Summer Days trong box Download không ạ, không đủ post để down:100:
Muốn xin xỏ gì thì vào đây.

Gastly

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Mình thấy có vài Visual novel có gắn cái chữ [GD] phía sau, đó là cái gì thế? :/