Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

frostdemon10

Trap Cadet
Reaction score
15
Credits
0
trang có hướng dẫn dùng alpharom crack ko ? cho mình xin cái link với
tải alphaROM crack về -> copy vào thư mục cài game -> chạy AlphaROM -> quăng cái file exe chạy game vào cửa sổ đó -> có cái gì hiện ra cứ bấm ok :quanchan:

BarneyStinson

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Tình hình là mình mới tải Clannad nhưng khi click vào file thì chuột xoay tròn nhưng không vào game.

http://imgur.com/a/xnTDy
Đã run as admimistrator, chỉnh Compatibility các thứ nhưng vẫn không được. Hiện mình đang dùng Win 10

Mong mọi người giúp đỡ :148:

Umi

̶R̶̶ế̶̶t̶ ̶b̶̶é̶ ̶b̶̶ỏ̶̶n̶̶g̶
Uploader
Reaction score
4,498
Credits
321
có ai giúp fix giùm bộ này ko? DEMONION -MAOU NO CHIKA YOUSAI-

game này theo mình tìm hiểu thì không cần phải crack.
chỉnh locate Jap chưa bác?
ghép cái update này vào trước
Ver.1.004
rồi cái này Ver.1.005
nếu đã làm hết mà vẫn không được nữa thì :botay:
@^ lỗi này mình không rõ, nếu đã chỉnh đủ locate mà vẫn lỗi thì thôi đợi cao nhân tốt bụng nào đấy giúp bạn vậy

Last edited:

Orange Heart

Uploader
Reaction score
3,038
Credits
237
Tình hình là mình mới tải Clannad nhưng khi click vào file thì chuột xoay tròn nhưng không vào game.

http://imgur.com/a/xnTDy
Đã run as admimistrator, chỉnh Compatibility các thứ nhưng vẫn không được. Hiện mình đang dùng Win 10

Mong mọi người giúp đỡ :148:
Có bản HD rồi thì down bản thường làm gì hả bạn ơi, vào trong box download VN mà tìm bản HD chơi :60:

BarneyStinson

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Có bản HD rồi thì down bản thường làm gì hả bạn ơi, vào trong box download VN mà tìm bản HD chơi :60:
À tại bản này Viêt hoá (gần xong) rồi. Bản thường với bản HD có gì khác nhau nhỉ? Ngoài hình ảnh đẹp hơn ấy. (Thấy bản thường này cũng đẹp lắm rồi)

Orange Heart

Uploader
Reaction score
3,038
Credits
237
À tại bản này Viêt hoá (gần xong) rồi. Bản thường với bản HD có gì khác nhau nhỉ? Ngoài hình ảnh đẹp hơn ấy. (Thấy bản thường này cũng đẹp lắm rồi)
Không khác gì về hình ảnh chỉ khác về độ phân giải, bản việt hóa đúng là xong rồi nhưng vẫn chưa cho ra lò mà. Patch cuối cho ra là mới được 30% có edit, còn đâu những đoạn dịch rồi không có edit đâu, qua phần AS thì eng hết đó :113:

Reaction score
30
Credits
28
Viêt hoá (gần xong) rồi.
Cái "gần xong" đó là mấy năm rồi vậy cà =))

HD là bản official tiếng Anh trên Steam nhỉ, thế thì có thêm cái dangopedia và achievement vớ vẩn thôi. Quan trọng là cái mác official kìa, chất lượng dịch thì chưa đọc nên chưa biết~
Còn lỗi của bạn cung cấp thêm thông tin được không, kiểu như locale, format, patch bạn đã cài...

BarneyStinson

Illegal Member
Reaction score
0
Credits
0
Không khác gì về hình ảnh chỉ khác về độ phân giải, bản việt hóa đúng là xong rồi nhưng vẫn chưa cho ra lò mà. Patch cuối cho ra là mới được 30% có edit, còn đâu những đoạn dịch rồi không có edit đâu, qua phần AS thì eng hết đó :113:
Cái "gần xong" đó là mấy năm rồi vậy cà =))

HD là bản official tiếng Anh trên Steam nhỉ, thế thì có thêm cái dangopedia và achievement vớ vẩn thôi. Quan trọng là cái mác official kìa, chất lượng dịch thì chưa đọc nên chưa biết~
Còn lỗi của bạn cung cấp thêm thông tin được không, kiểu như locale, format, patch bạn đã cài...
Đã chuyển locate Anh lẫn Nhật, sau khi tải file rar về giải nén là được toàn bộ thư mục đó luôn không cài đặt gì cả.
Còn vụ viết hoá thì hình như copy của nhau hay sao mà cứ thấy trang não cũng "ĐANG TRONG QUÁ TRÌNH HOÀN TẤT, SẼ CHO RA MẤT VÀO NĂM SAU LÀ 2015" !?!? :113:

Bản HD với bản thường dùng chung file save được không? Nghe Reika nói thế thì mình tính xong phần học đường ở bản thường (có việt hoá) rồi dùng file ấy đem qua bản HD cày AS.