Visual Novel Q&A (Hỏi đáp hướng dẫn trong này, Nhớ đọc kỹ page 1 trước khi hỏi)

Vô Lệ

Buồn
Moderator
Reaction score
1,435
Credits
368
[MENTION=21578]act[/MENTION],[MENTION=15987]yubid[/MENTION]: ta cảnh cáo còn spam double thì chuẩn bị tinh thần đi đảo đi nhé

Kanway Milo

Trap Cadet
Reaction score
4
Credits
0
Re: Neverland - Version 1: New land, new home

Cho mình hỏi dùng Window 10 thì đọc Visual Novel bằng phầm mềm gì là tốt nhất để dịch từ tiếng Nhật sang tiếng Anh vậy mấy bro?

Kanway Milo

Trap Cadet
Reaction score
4
Credits
0

Window 10 thì cũng VNR mà chiến thôi :quanchan:
Hình như cái VNR hơi rắc rối với lại mình thử chạy nó vài lần trên Win 10 rồi có xảy ra lỗi
Còn dùng chí Chinese Lite gì ấy thì phải, nó dịch hơi chuối, có nhiều khi nguyên cả một đoạn văn dài nó chỉ tóm lại vỏn vặn 1 từ. Nên mình không biết xài cái tool nào cho hữu dụng cả :148:

Orange Heart

Uploader
Reaction score
3,038
Credits
237

Hình như cái VNR hơi rắc rối với lại mình thử chạy nó vài lần trên Win 10 rồi có xảy ra lỗi
Còn dùng chí Chinese Lite gì ấy thì phải, nó dịch hơi chuối, có nhiều khi nguyên cả một đoạn văn dài nó chỉ tóm lại vỏn vặn 1 từ. Nên mình không biết xài cái tool nào cho hữu dụng cả :148:
Mình win10 vẫn chạy tốt mà nhỉ, bỏ thời gian ra làm quen nó tí là được ấy mà :201:

Kanway Milo

Trap Cadet
Reaction score
4
Credits
0

Mình win10 vẫn chạy tốt mà nhỉ, bỏ thời gian ra làm quen nó tí là được ấy mà :201:
Mình vẫn chưa dùng nhiều cái VNR, cho mình hỏi cái đó dịch chính xác được bao nhiêu phần trăm vậy?

Orange Heart

Uploader
Reaction score
3,038
Credits
237

Mình vẫn chưa dùng nhiều cái VNR, cho mình hỏi cái đó dịch chính xác được bao nhiêu phần trăm vậy?
Mình nghĩ là 60-80% nếu là VN dễ đọc :92: còn mấy cái vn chuyên ngành gì đó mình chưa dám sờ đến :201:

yubid

Otaku Wannabe
Uploader
Reaction score
432
Credits
23

Cho mình hỏi dùng Window 10 thì đọc Visual Novel bằng phầm mềm gì là tốt nhất để dịch từ tiếng Nhật sang tiếng Anh vậy mấy bro?
Bạn có thể xài ITHVNR để hook text
Sau đó dùng TA để trans

Umi

̶R̶̶ế̶̶t̶ ̶b̶̶é̶ ̶b̶̶ỏ̶̶n̶̶g̶
Uploader
Reaction score
4,498
Credits
321
cho mình hỏi làm gì tiếp ở chỗ này. mình thử điền vào mấy ô trống nhưng chỉ dc 4 kí tự, ko điền dc kí tự còn lại
NIIZUMA LOVELY×CATION

http://imgur.com/0QPFJYH
Game này cần crack, bạn tải crack về, giải nén và chép vào thư mục cài đặt.
Bản của mình up có kèm theo mà nhỉ? Chỗ khác thì mình không rõ

Last edited: